Trang chủ » HỖ TRỢ HỌC VIÊN:

HỖ TRỢ HỌC VIÊN:

HỒ SƠ THAY ĐỔI ĐỊA ĐIỂM KINH DOANH

HỒ SƠ THAY ĐỔI ĐỊA ĐIỂM KINH DOANH

Chào các bạn Kimi! Về việc chuyển địa điểm kinh doanh, hồ sơ cần chuẩn bị nộp Sở Kế hoạch và Đầu tư như sau: Khi doanh nghiệp chuyển địa điểm kinh doanh KHÁC quận/huyện/tỉnh – Theo quy định tại Nghị định 78/2015/NĐ-CP, khi chuyển địa điểm kinh doanh khác quận/huyện/tỉnh, thì trước khi nộp […]

KHẤU TRỪ THUẾ GTGT TRONG TRƯỜNG HỢP MUA HÀNG HOÁ TRẢ CHẬM

Chào các bạn Kimi! Về khấu trừ thuế GTGT trong trường hợp mua hàng hoá trả chậm giai đoạn từ 1/1/2014 đến trước ngày 15/11/2014: Tại Khoản 6 Điều 1 Luật Thuế GTGT 31/2013/QH13 quy định điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào “Có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt đối với […]

THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN KHI CHUYỂN NHƯỢNG NHÀ Ở, QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT Ở

THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN  KHI CHUYỂN NHƯỢNG NHÀ Ở, QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT Ở

Chào các bạn của Kế toán Kimi! Khi chuyển nhượng nhà ở, đất ở thì không ít bạn đã lăn tăn về việc có phải nộp thuế hay không? Nếu có thì nộp bao nhiêu?  Bài viết hôm nay Kimi xin chia sẻ với các bạn về vấn đề Thuế TNCN khi chuyển nhượng  nhà ở, […]

KIMI TRONG TÔI

KIMI TRONG TÔI

*Tôi biết đến Kimi vào một ngày của tháng 3, cái tháng mà các anh/chị kế toán có kinh nghiệm phải bận bịu, đầu bù tóc rối với BCTC, đó là cái ngày mà tôi phát hiện ra là mình nhập liệu sai dẫn đến việc nộp sai BCTC của bà chị họ (trong khi […]

THUẾ GTGT ĐỐI VỚI VÉ CƯỚC SỬ DỤNG ĐƯỜNG BỘ

 Chào các bạn của Kế toán Kimi! Bài viết này Kimi chia sẻ với các bạn vấn đề xác định Thuế GTGT đối với vé cước sử dụng đường bộ như sau: Theo quy định của Luật Thuế GTGT thì thuế suất thuế GTGT đối với dịch vụ sử dụng đường bộ là 10%. Theo […]

BÁN NGAY TRONG NGÀY KHI TỔ CHỨC, CÁ NHÂN MUA HÓA ĐƠN CỦA CƠ QUAN THUẾ

BÁN NGAY TRONG NGÀY KHI TỔ CHỨC, CÁ NHÂN MUA HÓA ĐƠN CỦA CƠ QUAN THUẾ

 Cơ quan thuế bán hóa đơn cho tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh theo tháng. Số lượng hóa đơn bán cho tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh lần đầu không quá một quyển năm mươi (50) số cho mỗi loại hóa đơn. Trường hợp chưa hết tháng đã sử dụng hết hóa đơn […]

XE GIA ĐÌNH CHỞ KHÁCH CÓ CẦN GIẤY PHÉP KINH DOANH

XE GIA ĐÌNH CHỞ KHÁCH CÓ CẦN GIẤY PHÉP KINH DOANH

 Theo Điều 67 Luật Giao thông đường bộ 2008, doanh nghiệp, hợp tác xã, hộ kinh doanh hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ôtô phải có đủ các điều kiện sau đây: a) Đăng ký kinh doanh vận tải bằng xe ô tô theo quy định của Pháp luật; b) Bảo đảm số […]

THÔNG TƯ 37/2017/TT-BTC – SỬA ĐỔI VỀ HOÁ ĐƠN GTGT

THÔNG TƯ 37/2017/TT-BTC – SỬA ĐỔI VỀ HOÁ ĐƠN GTGT

 Thông tư 37/2017/TT-BTC của Bộ Tài chính đã rút ngắn về thời hạn giải quyết của cơ quan thuế đối với một số thủ tục về hoá đơn bằng việc sửa đổi, bổ sung các nội dung sau: THỨ NHẤT: Đối với DN dùng hóa đơn tự in: DN mới thành lập có văn bản […]

QUY ĐỊNH MỚI VỀ TRÍCH KHẤU HAO TÀI SẢN CỐ ĐỊNH

QUY ĐỊNH MỚI VỀ TRÍCH KHẤU HAO TÀI SẢN CỐ ĐỊNH

 Ngày 12/4, Thông tư 28/2017/TT-BTC được ban hành, bãi bỏ khoản 1 Điều 1 Thông tư số 147/2016/TT-BTC ngày 13/10/2016 của Bộ Tài chính; sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 45/2013/TT-BTC ngày 25 tháng 04 năm 2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn chế độ quản lý, sử dụng và […]

SỬ DỤNG HÓA ĐƠN SAU KHI THÔNG BÁO PHÁT HÀNH

SỬ DỤNG HÓA ĐƠN SAU KHI THÔNG BÁO PHÁT HÀNH

 Theo Khoản 4 Điều 9 Thông Tư Số 39/2014/TT-BTC Ngày 31/3/2014 Của Bộ Tài Chính có quy định: “4. Thông báo phát hành hóa đơn và hóa đơn mẫu phải được gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất năm (05) ngày trước khi tổ chức kinh doanh bắt đầu sử dụng […]


Paste your AdWords Remarketing code here