Tag archive for ‘Nghị định số 51/2010/NĐ-CP’

HÓA ĐƠN GHI THIẾU ĐỊA CHỈ ĐƯỢC CHẤP NHẬN TRONG TRƯỜNG HỢP NÀO?

HÓA ĐƠN GHI THIẾU ĐỊA CHỈ ĐƯỢC CHẤP NHẬN TRONG TRƯỜNG HỢP NÀO?

Với bài viết này Kimi chia sẻ trường hợp Hóa đơn ghi thiếu địa chỉ nhưng vẫn được chấp nhận kê khai thuế. Tại Điều 3 Thông Tư 26/2015/TT-BTC Sửa đổi, bổ sung điểm b Khoản 2 Điều 16 của Thông tư số 39/2014/TT-BTC ngày 31/3/2014 hướng dẫn thi hành Nghị định số 51/2010/NĐ-CP ngày […]

Đối tượng mua hóa đơn của Cơ quan thuế

Theo điều 11 thông tư 39/2014/TT-BTC ngày 31/03/2014 hướng dẫn thi hành Nghị định số 51/2010/NĐ-CP ngày 14/05/2010 và Nghị định số 04/2014/NĐ-CP ngày 17/01/2014 quy định những đối tượng mà cơ quan thuế sẽ bán hóa đơn như sau: Tổ chức không phải là doanh nghiệp nhưng có hoạt động kinh doanh (gồm có […]

Quy định mới về hoá đơn bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ

Chào các bạn! Nhằm đáp ứng các yêu cầu của hội nhập và thông lệ quốc tế; đảm bảo phù hợp với các văn bản pháp luật có liên quan; đồng thời thực hiện trao quyền chủ động cho doanh nghiệp trong việc in, phát hành và sử dụng hoá đơn và trao quyền tự […]